fanpage

Thống kê truy cập

  • Online: 22
  • Hôm nay: 7
  • Tháng: 15897
  • Tổng truy cập: 3895995
Chi tiết bài viết

Mang hộ chiếu VN còn hiệu lực thì không cần thị thực khi về nước

“Tôi sinh sống ở nước ngoài đã lâu nhưng vẫn có quốc tịch Việt Nam, còn hộ chiếu. Nay về Việt Nam thăm người thân có cần thị thực không?”

Trả lời:

Theo quy định tại Điều 3 Nghị định số 05/2000/NĐ-CP ngày 3/3/2000 của Chính phủ về xuất cảnh, nhập cảnh của công dân Việt Nam thì công dân Việt Nam mang hộ chiếu hợp lệ được xuất cảnh, nhập cảnh Việt Nam qua các cửa khẩu. Công dân Việt Nam nhập cảnh Việt Nam không cần thị thực.

Như vậy, nếu bạn có quốc tịch Việt Nam, mang hộ chiếu còn giá trị sử dụng thì khi về nước không cần thị thực.

Các bài viết khác

Luật sư tư vấn miễn phí

Gọi ngay
0902818158- 0906834543
0906834543
0902818158

CÁC ĐỐI TÁC

  • Nhà Đất Phúc An Khang
  • The Diplomat
  • The NewYork Review of Book
  • CogitAsia
  • Reuters
  • Viet Studies
  • The NewYork Times
  • TIME
  • Bloomberg Bussiness